ตารางการแข่งขันฟุตบอลยูโร 2020 (2021)

ตารางการแข่งขันฟุตบอลแห่งชาติยุโรป 2020 ที่จะเริ่มขึ้นในวันที่ 11 มิถุนายน 2564 ที่จะถึงนี้ ตั้งแต่รอบแรกจนถึงรอบชิง พร้อมเวลาการแข่งขันตามเวลาในประเทศไทย

ฟุตบอลยูโร 2020 (2021) การแข่งขันทัวร์นาเม้นต์สำคัญที่แฟนบอลชาวไทยรอคอยจะเริ่มขึ้นในวันที่ 11 มิถุนายนที่จะถึงนี้ หลังจากที่ถูกเลื่อนมาจากปีที่แล้วเพราะสถานการณ์โควิด 19 และเพื่อให้แฟนบอลไม่พลาดการติดตามทีมโปรดในดวงใจ ติดตามตารางการแข่งขันตั้งแต่รอบแรก รอบน็อคเอ้าท์และยาวไปจนถึงรอบชิงชนะเลิศ พร้อมข้อมูลของเวลาการแข่งขันตามเวลาในประเทศไทย รวมทั้งสนามแข่งขันได้ในบทความนี้

ตารางการแข่งขันฟุตบอลยูโร 2020 (2021)

ตารางการแข่งขันรอบแรก ( เวลาในประเทศไทย )

วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 

กลุ่ม A: ตุรกี vs อิตาลี ( 02:00 น., โรม)

วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน

กลุ่ม A: เวลส์ vs สวิตเซอร์แลนด์ ( 20:00 น. , บากู )

กลุ่ม B: เดนมาร์ก vs ฟินแลนด์ ( 23:00 น. , โคเปนเฮเกน )

กลุ่ม B: เบลเยียม vs รัสเซีย ( 02:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก )

วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน

กลุ่ม D: อังกฤษ vs โครเอเชีย ( 21:00 น. , ลอนดอน )

กลุ่ม C: ออสเตรีย vs มาซิโดเนียเหนือ ( 23:00 น., บูคาเรสต์ )

กลุ่ม C: เนเธอร์แลนด์ vs ยูเครน ( 02:00 น., อัมสเตอร์ดัม )

วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน

กลุ่ม D: สกอตแลนด์ vs สาธารณรัฐเช็ก ( 20:00 น., กลาสโกว์ )

กลุ่ม E: โปแลนด์ vs สโลวาเกีย ( 23:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก )

กลุ่ม E: สเปน vs สวีเดน ( 02:00 น., เซบียา )

วันอังคารที่ 15 มิถุนายน

กลุ่ม F: ฮังการี vs โปรตุเกส ( 23:00 น., บูดาเปสต์ )

กลุ่ม F: ฝรั่งเศส vs เยอรมนี ( 02:00 น., มิวนิก )

วันพุธที่ 16 มิถุนายน

กลุ่ม B: ฟินแลนด์ vs รัสเซีย ( 20:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

กลุ่ม A: ตุรกี vs เวลส์ ( 23:00, บากู )

กลุ่ม A: อิตาลี vs สวิตเซอร์แลนด์ ( 02:00 น., โรม )

วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน

กลุ่ม C: ยูเครน vs มาซิโดเนียเหนือ ( 20:00 น., บูคาเรสต์ )

กลุ่ม B: เดนมาร์ก vs เบลเยียม ( 23:00 น., โคเปนเฮเกน )

กลุ่ม C: เนเธอร์แลนด์ vs ออสเตรีย ( 02:00 น., อัมสเตอร์ดัม )

วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน

กลุ่ม E: สวีเดน vs สโลวาเกีย ( 20:00 น. เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก )

กลุ่ม D: โครเอเชีย vs สาธารณรัฐเช็ก ( 23:00 น., กลาสโกว์ )

กลุ่ม D: อังกฤษ vs สกอตแลนด์ ( 03:00 น., ลอนดอน )

วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน

กลุ่ม F: ฮังการี vs ฝรั่งเศส ( 20:00 น. บูดาเปสต์ )

กลุ่ม F: โปรตุเกส vs เยอรมนี ( 23:00 น. มิวนิก )

กลุ่ม E: สเปน vs โปแลนด์ ( 02:00 น., เซบียา )

วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน

กลุ่ม A: อิตาลี vs เวลส์ ( 18:00, โรม )

กลุ่ม A: สวิตเซอร์แลนด์ vs ตุรกี ( 18:00 น. บากู )

วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน

กลุ่ม C: มาซิโดเนียเหนือ vs เนเธอร์แลนด์ ( 23:00 น., อัมสเตอร์ดัม )

กลุ่ม C: ยูเครน vs ออสเตรีย ( 23:00 น., บูคาเรสต์ )

กลุ่ม B: รัสเซีย vs เดนมาร์ก ( 02:00 น., โคเปนเฮเกน )

กลุ่ม B: ฟินแลนด์ vs เบลเยียม ( 02:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

วันอังคารที่ 22 มิถุนายน

กลุ่ม D: สาธารณรัฐเช็ก vs อังกฤษ ( 02:00 น., ลอนดอน )

กลุ่ม D: โครเอเชีย vs สกอตแลนด์ ( 02:00 น., กลาสโกว์ )

วันพุธที่ 23 มิถุนายน

กลุ่ม E: สโลวาเกีย vs สเปน ( 23:00 น., เซบียา )

กลุ่ม E: สวีเดน vs โปแลนด์ ( 23:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก )

กลุ่ม F: เยอรมนี vs ฮังการี ( 02:00 น., มิวนิก )

กลุ่ม F: โปรตุเกส vs ฝรั่งเศส ( 02:00 น., บูดาเปสต์ )

ตารางการแข่งขันรอบน็อคเอ้าท์ 

วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน

1: เวลส์ vs  เดนมาร์ก ( 23:00 น. ,อัมสเตอร์ดัม )

2: อิตาลี vs ออสเตรีย ( 03:00 น. , ลอนดอน )

วันอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายน

3: เนเธอร์แลนด์ vs ทีมอันดับ 3 จากกลุ่ม D / E / F ( 23:00 น., บูดาเปสต์ )

4: เบลเยียม vs ทีมอันดับ 3 จากกลุ่ม A / D / E / F ( 02:00 น., เซบียา)

วันจันทร์ที่ 28 มิถุนายน

5: โครเอเชีย vs ทีมอันดับ 2 จากกลุ่ม E ( 23:00 น., โคเปนเฮเกน)

6: ทีมอันดับ 1 จากกลุ่ม F vs ทีมอันดับ 3 จากกลุ่ม A / B / C ( 02:00 น., บูคาเรสต์ )

วันอังคารที่ 29 มิถุนายน

7: อังกฤษ vs ทีมอันดับ 2 จากกลุ่ม F ( 00:00 น., ลอนดอน )

8: ทีมอันดับ 1 จากกลุ่ม E vs ทีมอันดับ 3 จากกลุ่ม A / B / C / D ( 02:00 น., กลาสโกว์)

พักการแข่งขันในวันที่ 30 มิถุนายนและ 1 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศ

วันศุกร์ที่ 2 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศคู่ที่ 1: ผู้ชนะ 6 vs ผู้ชนะ 5 ( 23:00 น., เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

รอบก่อนรองชนะเลิศคู่ที่ 2: ผู้ชนะ 4 vs ผู้ชนะ 2 ( 02:00 น. ,มิวนิก)

วันเสาร์ที่ 3 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศคู่ที่ 3: ผู้ชนะ 3 vs ผู้ชนะ 1  (23:00 น., บากู )

รอบก่อนรองชนะเลิศคู่ที่ 4: ผู้ชนะ 8 vs ผู้ชนะ 7 ( 02:00 น., โรม )

พักการแข่งขันในวันที่ 4 และ 5 กรกฎาคม

รอบรองชนะเลิศ

วันอังคารที่ 6 กรกฎาคม

รอบรองชนะเลิศคู่ที่ 1 : ผู้ชนะรอบก่อนรองคู่ที่ 2 vs ผู้ชนะรอบก่อนรองชนะเลิศคู่ที่ 1 ( 03:00 น., ลอนดอน)

วันพุธที่ 7 กรกฎาคม

รอบรองชนะเลิศคู่ที่ 2 : ผู้ชนะรอบก่อนรองคู่ที่ 4 vs ผู้ชนะรอบก่อนรองคู่ที่ 3 

( 03:00 น., ลอนดอน)

พักการแข่งขันในวันที่ 8, 9, 10 กรกฎาคม

รอบชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 11 กรกฎาคม

ผู้ชนะในรอบรองชนะเลิศคู่ที่ 1 vs ผู้ชนะในรอบรองชนะเลิศคู่ที่ 2 ( 03:00 น., ลอนดอน)

โบนัสต้อนรับ 100% สูงสุดถึง 5,000 บาท,โบนัสยูโร 2020 คืนเงิน 8%
เว็บแนะนำ
888sport

โบนัสยินดีต้อนรับ 100% สูงสุดถึง 3,500 บาท

22BET

โบนัสต้อนรับ 100% สูงสุดถึง 5,000 บาท,โบนัสยูโร 2020 คืนเงิน 8%

Fun88

ฝาก 200 รับฟรี 100 บาท + 10 ฟรีสปินและเสื้อฟุตบอล EPL

รับโบนัสพิเศษมากมาย
กดติดตามเพื่อรับข่าวดีที่สุดจากเว็บเดิมพันกีฬามากมาย
รับรองว่านี่ไม่ใช่การสแปมแน่นอน
คุณสามารถกดยกเลิกการติดตามได้ตลอดเวลา

*กดติดตามเป็นการยืนยันว่าคุณอายุเกิน 18 ปี
Sports Betting Thailand
© Copyright 2021 Sports Betting Thailand
error: การแจ้งเตือน: เนื้อหานี้ได้รับการปกป้อง !!